ตาราง ฟุตบอล U16 ชิงแชมป์เอเชีย 2018 ไทย ญี่ปุ่น มาเลเซีย ทาจิกิสถาน ถ่ายทอดสด

ฟุตบอล-u16-ชิงแชมป์เอเชีย-2018-ถ่ายทอดสด-ไทย
ฟุตบอล-u16-ชิงแชมป์เอเชีย-2018-ถ่ายทอดสด-ไทย

โปรแกรม ตาราง การแข่งขันฟุตบอล U16 ชิงแชมป์เอเชีย 2018 รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี ยู16 รอบสุดท้าย 20 กันยายน – 7 ตุลาคม 2561 ไทย, มาเลเซีย, ญี่ปุ่น ,ทาจิกิสถาน เชียร์ไทยวันนี้

ถ่ายทอดสด การแข่งขัน ฟุตบอล รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี ชิงแชมป์เอเชีย 2018 AFC U-16 Championship ณ กรุงกัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย ในระหว่างวันที่ 20 กันยายน – 7 ตุลาคม 2561 ซึ่งช้างศึก U16 นั้นอยู่สายเอ ร่วมกับ ไทย, มาเลเซีย, ญี่ปุ่น และทาจิกิสถาน

กลุ่ม A : มาเลเซีย (เจ้าภาพ), ญี่ปุ่น, ไทย, ทาจิกิสถาน
กลุ่ม B : เกาหลีเหนือ, โอมาน, เยเมน, จอร์แดน
กลุ่ม C : อิหร่าน, เวียดนาม, อินเดีย, อินโดนีเซีย
กลุ่ม D : อิรัก, เกาหลีใต้, ออสเตรเลีย, อัฟกานิสถาน

ดูบอลไทย ทั้งนี้การแข่งขันศึกฟุตบอล AFC U-16 Championship ชิงแชมป์เอเชีย 2018 รอบสุดท้าย จะคัดทีมที่ผ่านเข้ารอบรองชนะเลิศทั้งหมด 4 ทีม เพื่อเป็นตัวแทนของทวีปเอเชีย เข้าร่วมการแข่งขันศึกฟุตบอลเยาวชนโลก รุ่นอายุไม่เกิน 17 ปี ที่ประเทศเปรู โดยจะทำการแข่งขันในระหว่างวันที่ 5 – 27 ต.ค. 62 ต่อไป

โปรแกรม AFC U-16 ชิงแชมป์เอเชีย 2018

โดยโปรแกรมการแข่งขันศึกฟุตบอล AFC U-16 ชิงแชมป์เอเชีย 2018 รอบสุดท้ายของ ทีมชาติไทย U16 มีดังนี้

20 ก.ย. 2561

เวลา 19.45 น. ญี่ปุ่น 2-5 ไทย [ถ่ายทอดสด]

วันที่ 23 ก.ย. 2561

เวลา 15.30 น. ไทย vs มาเลเซีย [ถ่ายทอดสด]

วันที่ 26 ก.ย. 2561

เวลา 15.30 น. ไทย vs ทาจิกิสถาน

 

ช่องทางรับชม ถ่ายทอดสดวันนี้

23 กันยายน 2561 เวลา 15:30 น. ช่องดูออนไลน์

กดถูกใจ/แชร์ รับชมถ่ายทอดสดฟรี

ไทย U16 พบ มาเลเซีย ยู16

Thailand vs Japan

 

ดูบอลสด >> ดูบอลสด  ดูบอลสด  ดูบอลสด 


 

รายชื่อ นักฟุตบอลทีมชาติไทย U-16 มีดังต่อไปนี้

ผู้รักษาประตู

1. อนุชิต ทวีศรี (ชลบุรี เอฟซี)

2. ภูวดล พลสงคราม (โรงเรียนกีฬาจังหวัดขอนแก่น)

3. ณัฐวุฒิ แพงกระโทก (โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี)

กองหลัง

4. จักรพงษ์ แสนมะฮุง (ชลบุรี เอฟซี)

5. ฉัตรมงคล เรืองฐณโรจน์ (ชลบุรี เอฟซี)

6. วงศกร ทองสุพิมพ์ (บางกอกกล๊าส เอฟซี)

7. เดชานนท์ ศรีเมือง (บางกอกกล๊าส เอฟซี)

8. กิตติชัย ใยดี (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด)

9. อาทิตย์ บัวงาม (โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี)

10. พงศกร อินเนตร (โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี)

กองกลาง

11. สราวุฒิ เสาวรส (ชลบุรี เอฟซี)

12. อนุวัฒน์ มาตะราช (โรงเรียนหนองโพวิทยา)

13. ปัณณวัชร์ โชติจิรชัยธรณ์ (เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด)

14. ชิติพัทธ์ แก้วยศ (พีทีที ระยอง)

15. ธนริน ทุมเสน (ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด)

16. ธนรัตน์ ทุมเสน (ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด)

17. ศตวรรษ ลีลา (บางกอกกล๊าส เอฟซี)

18. ธนกฤต ทองศรี (บางกอกกล๊าส เอฟซี)

กองหน้า

19. กิตติพงศ์ เขตภารา (ชลบุรี เอฟซี)

20. วรากร ทองใบ (ชลบุรี เอฟซี)

21. ธนกฤต ละออไขย์ (บางกอกกล๊าส เอฟซี)

22. อภิเดช จันทร์งาม (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด)

23. ศุภณัฏฐ์ เหมือนตา (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด)