ดูบอลสด ไทย 2-5 ญี่ปุ่น U16 ชิงแชมป์เอเชีย 2018 รอบแรก 20/9/61

ฟุตบอล-u16-ชิงแชมป์เอเชีย-2018-ถ่ายทอดสด-ไทย
ฟุตบอล-u16-ชิงแชมป์เอเชีย-2018-ถ่ายทอดสด-ไทย

ลิงค์ดูบอลสด ไทย vs ญี่ปุ่น U16 ชิงแชมป์เอเชีย 2018 U-16 Championship วันนี้ 23 กันยายน 2561เวลา 19:45 น. แฟนบอลไทยพลาดไม่ได้

ถ่ายทอดสด การแข่งขัน ฟุตบอล รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี ชิงแชมป์เอเชีย 2018 AFC U-16 Championship ณ กรุงกัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย ในระหว่างวันที่ 20 กันยายน – 7 ตุลาคม 2561 ซึ่งช้างศึก U16 นั้นอยู่สายเอ ร่วมกับ ไทย, มาเลเซีย, ญี่ปุ่น และทาจิกิสถาน

ดูบอลไทย ทั้งนี้การแข่งขันศึกฟุตบอล AFC U-16 Championship ชิงแชมป์เอเชีย 2018 รอบสุดท้าย จะคัดทีมที่ผ่านเข้ารอบรองชนะเลิศทั้งหมด 4 ทีม เพื่อเป็นตัวแทนของทวีปเอเชีย เข้าร่วมการแข่งขันศึกฟุตบอลเยาวชนโลก รุ่นอายุไม่เกิน 17 ปี ที่ประเทศเปรู โดยจะทำการแข่งขันในระหว่างวันที่ 5 – 27 ต.ค. 62 ต่อไป

โปรแกรม AFC U-16 ชิงแชมป์เอเชีย 2018

โดยโปรแกรมการแข่งขันศึกฟุตบอล AFC U-16 ชิงแชมป์เอเชีย 2018 รอบสุดท้ายของ ทีมชาติไทย U16 มีดังนี้

วันพฤหัสบดีที่ 20 กันยายน 2561

เวลา 19.45 น. ญี่ปุ่น vs ไทย

วันอาทิตย์ที่ 23 กันยายน 2561

เวลา 15.30 น. ไทย vs มาเลเซีย

วันพุธที่ 26 กันยายน 2561

เวลา 15.30 น. ไทย vs ทาจิกิสถาน

 

ช่องทางรับชม ถ่ายทอดสดวันนี้

วันพฤหัสบดี 20 กันยายน 2561 เวลา 19:45 น. ช่องดูออนไลน์

กดถูกใจ/แชร์ รับชมถ่ายทอดสดฟรี

ไทย U16 2-5 ญี่ปุ่น ยู16

Thailand vs Japan

 

ดูบอลสด >> ดูบอลสด  ดูบอลสด  ดูบอลสด


 

รายชื่อ นักฟุตบอลทีมชาติไทย U-16 มีดังต่อไปนี้

ผู้รักษาประตู

1. อนุชิต ทวีศรี (ชลบุรี เอฟซี)

2. ภูวดล พลสงคราม (โรงเรียนกีฬาจังหวัดขอนแก่น)

3. ณัฐวุฒิ แพงกระโทก (โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี)

กองหลัง

4. จักรพงษ์ แสนมะฮุง (ชลบุรี เอฟซี)

5. ฉัตรมงคล เรืองฐณโรจน์ (ชลบุรี เอฟซี)

6. วงศกร ทองสุพิมพ์ (บางกอกกล๊าส เอฟซี)

7. เดชานนท์ ศรีเมือง (บางกอกกล๊าส เอฟซี)

8. กิตติชัย ใยดี (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด)

9. อาทิตย์ บัวงาม (โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี)

10. พงศกร อินเนตร (โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี)

กองกลาง

11. สราวุฒิ เสาวรส (ชลบุรี เอฟซี)

12. อนุวัฒน์ มาตะราช (โรงเรียนหนองโพวิทยา)

13. ปัณณวัชร์ โชติจิรชัยธรณ์ (เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด)

14. ชิติพัทธ์ แก้วยศ (พีทีที ระยอง)

15. ธนริน ทุมเสน (ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด)

16. ธนรัตน์ ทุมเสน (ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด)

17. ศตวรรษ ลีลา (บางกอกกล๊าส เอฟซี)

18. ธนกฤต ทองศรี (บางกอกกล๊าส เอฟซี)

กองหน้า

19. กิตติพงศ์ เขตภารา (ชลบุรี เอฟซี)

20. วรากร ทองใบ (ชลบุรี เอฟซี)

21. ธนกฤต ละออไขย์ (บางกอกกล๊าส เอฟซี)

22. อภิเดช จันทร์งาม (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด)

23. ศุภณัฏฐ์ เหมือนตา (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด)

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*