ถ่ายทอดสด แบดมินตัน ออสเตรเลียน โอเพ่น 2019 โปรแกรม 5-9 มิ.ย. 62 วันนี้

แบดมินตัน-ออสเตรเลียนโอเพ่น-2019-ถ่ายทอดสด-ดูแบดสด-live
แบดมินตัน-ออสเตรเลียนโอเพ่น-2019-ถ่ายทอดสด-ดูแบดสด-live

ตาราง โปรแกรม ถ่ายทอดสด แบดมินตัน คราวน์ กรุ๊ป ออสเตรเลียน โอเพ่น 2019 ที่ประเทศออสเตรเลีย 2019 Crown Group Australian Open วันที่ 4-9 มิถุนายน 2562 น้องเมย์ รัชนก อินทนนท์ นักแบดมินตันไทย

ดูแบดมินตันสด การแข่งขันแบดมินตันในรายการ คราวน์กรุ๊ป ออสเตรเลียน โอเพ่น 2019 ทัวร์นาเมนต์ระดับเวิลด์ทัวร์ 300 ชิงเงินรางวัลรวม 150,000 เหรียญสหรัฐ หรือประมาณ 4,800,000 บาท ที่นครซิดนีย์ ประเทศออสเตรเลีย ซึ่งเป็นหนึ่งในรายการเก็บคะแนนสะสมโลกไปโตเกียวเกมส์2020

สำหรับโปรแกรมการแข่งขันของนักแบดไทย ทาง ดูสด จะทำการอัพเดทอีกครั้งเร็ว ๆ นี้ อย่าลืมส่งแรงเชียร์แรงใจให้ทัพนักตบลูกขนไก่ไทยคว้าแชมป์รายการนี้มาให้ได้

โปรแกรมการแข่งขัน แบดมินตัน คราวน์ กรุ๊ป ออสเตรเลียน โอเพ่น 2019 วันนี้

รอบสอง

ประเภท ชายเดี่ยว

สิทธิคมน์ ธรรมศิลป์ (ไทย) – ซุงจู้เหวิน (มาเลเซีย) คอร์ดไม่ถ่ายทอด เริ่มแข่งเวลา 13:10 น.
โยนาตาน คริสตี้ (อินโดนิเซีย) – ทนงศักดิ์ แสนสมบูรณ์สุข (ไทย) ไม่ทราบว่าแข่งคอร์ดใด เริ่มแข่งเวลา 16:55 น.
คาซุมาซะ ซาไก (ญี่ปุ่น) – กันตภณ หวังเจริญ (ไทย) คอร์ดถ่ายทอดที่ 2 เริ่มแข่งเวลา 10:45 น.

ประเภท หญิงเดี่ยว

รัชนก อินทนนท์ (ไทย) – โซเนีย ซู หยา เชีย (มาเลเซีย) คอร์ดไม่ถ่ายทอด เริ่มแข่งเวลา 10:10 น.
บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธุ์ (ไทย) – หลีเสว่รุ่ย (จีน) คอร์ดถ่ายทอดที่ 2 เริ่มแข่งเวลา 13:00 น.
ณิชชาอร จินดาพล (ไทย) – ปุสารละ เวงกฏะ สิณธุ (อินเดีย) คอร์ดไม่ถ่ายทอด เริ่มแข่งเวลา 10:10 น.

ประเภท หญิงคู่

อีฝาน + ชิงเฉิน (จีน) – ผไทมาส + ชญานิษฐ์ (ไทย) คอร์ดไม่ถ่ายทอด เริ่มแข่งเวลา 11:40 น.
รวินดา + จงกลพรรณ (ไทย) – อายากะ + มิซากิ (ญี่ปุ่น) ไม่ทราบว่าแข่งคอร์ดใด เริ่มแข่งเวลา 15:25 น.

กดถูกใจ/แชร์ รับชมฟรี HD

เข้าร่วม กลุ่มดูกีฬาสด HD

แบดมินตัน ประเภททีมผสมชิงแชมป์โลก สุธีรมานคัพ 2019

6 มิถุนายน 2019 เวลา

เมย์ รัชนก อินทนนท์ vs โซเนีย เชียะห์

 

ดูแบดมินตันสด >> ดูแบดสด | ดูแบดสดดูแบดสด



รอสัญญาณถ่ายทอดสดก่อนนะจ๊ะ




ด้านผลงานนักกีฬาไทยรายอื่นที่น่าสนใจ เริ่มที่ประเภทชายเดี่ยวรอบเมนดรอว์รอบแรก(32 คน)

ทนงศักดิ์ แสนสมบูรณ์สุข มืออันดับ 59 ของโลก ชนะ ชิโก้ ดีวี่ วาโดโย มืออันดับ 57 ของโลกจากอินโดนีเซีย 2-0 เกม 22-20 , 28-26

กันตภณ หวังเจริญ มืออันดับ 17 ของโลก ชนะ เคนตะ นิชิโมโตะ มือวางอันดับ 4 ของรายการ มืออันดับ 10 ของโลกจากญี่ปุ่น 2-1 เกม 19-21, 21-18, 22-20

ประเภทหญิงเดี่ยวรอบเมนดรอว์รอบแรก(32 คน)
บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธ์ มืออันดับ 23 ของโลก ชนะ ลียานน่า อเล็กซานดร้า ไมนากี้ มืออันดับ 42 ของโลกจากอินโดนีเซีย 2-0 เกม 21-12, 21-12

ประเภทหญิงคู่รอบเมนดรอว์รอบแรก(32 คู่)
ชญานิศ ฉลาดแฉลม กับ ผไทมาส เหมือนวงศ์ คู่มืออันดับ 30 ของโลก ชนะ เชี๊ยะ เพ่ยชาน กับ หลิน เสี่ยวหมิน คู่มืออันดับ 222 ของโลกจากไต้หวัน 2-0 เกม 21-15, 21-15

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*