โปรแกรม ฟุตบอลโลก 2022 ไทย เวียดนาม มาเลเซีย อินโดนีเซีย ยูเออี 2019 ตาราง ผลคะแนนล่าสุด

โปรแกรม-ฟุตบอลโลก-2022-โซนเอเชีย-ไทย-ตารางถ่ายทอดสด-fifa-world-cup-live
โปรแกรม-ฟุตบอลโลก-2022-โซนเอเชีย-ไทย-ตารางถ่ายทอดสด-fifa-world-cup-live

ตาราง โปรแกรม ฟุตบอลโลก 2022 ทีมชาติไทย โซนเอเชีย รอบคัดเลือก 2019 ผลจับฉลาก ล่าสุด โปรแกรม ไทย เวียดนาม อินโดนีเซีย มาเลเซีย ยูเออี เวลาแข่งวันนี้

โปรแกรมฟุตบอลโลก 2022 รอบคัดเลือก โซนเอเชีย 2019 ไทย โดย “ทัพช้างศึก” ทีมชาติไทย จะออกสตาร์ทในรอบ 2 หรือรอบ 40 ทีมสุดท้าย เป็นต้นไป จะมีการแบ่งเป็น 8 กลุ่ม กลุ่มละ 5 ทีม คัดเอาแชมป์กลุ่มทั้งหมด 8 ทีมเข้ารอบอัตโนมัติ และทีมอันดับสองที่ดีที่สุดอีก 4 ทีม เพื่อเข้ารอบ 12 ทีมสุดท้ายต่อไป ซึ่ง 12 ทีมสุดท้ายจะได้สิทธิ์เข้าร่วมศึกเอเชียน คัพ 2023 โดยไม่ต้องลงเตะรอบคัดเลือก โดยทีมไทยที่อยู่ในโถที่ 3 มีโอกาสเจอทีมยักษ์ใหญ่ของเอเชีย ขณะที่มีโอกาสที่จะอยู่ร่วมกลุ่มกับ เวียดนาม คู่รักคู่แค้น ด้วยเช่นกัน

ผลการจับฉลาก แบ่งกลุ่ม ฟุตบอลโลก 2022 ทีมชาติไทย

โปรแกรมฟุตบอลโลก ทีมชาติไทย

ผลจับสลากฟุตบอลโลก 2022 รอบคัดเลือก โซนเอเชีย รอบ 2 ออกมาเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ปรากฎว่า ไทย อยู่สาย จี ร่วมกับ ยูเออี, เวียดนาม, มาเลเซีย และอินโดนีเซีย

5 ก.ย.62 ไทย 0-0 เวียดนาม

10 ก.ย.62 อินโดนีเซีย 0-3 ไทย

15 ต.ค.62 ไทย พบ ยูเออี

14 พ.ย.62  ไทย พบ มาเลเซีย

19 พ.ย.62 เวียดนาม พบ ไทย

26 มี.ค.63 ไทย พบ อินโดนีเซีย

4 มิ.ย.63 ยูเออี พบ ไทย

มิ.ย.63  มาเลเซีย พบ ไทย

ทั้งนี้แชมป์กลุ่มจำนวน 8 ทีม และรองแชมป์กลุ่มที่ดีที่สุด 4 จาก 8 กลุ่ม รวมเป็น 12 ทีม ผ่านเข้าไปเล่นฟุตบอลโลก 2022 รอบคัดเลือก รอบ 3 พร้อมได้สิทธ์ผ่านเข้าไปเล่นฟุตบอลเอเชียน คัพ 2023 ที่ประเทศจีน อัตโนมัติ

การแบ่งโถใน  ฟุตบอลโลก 2022 รอบคัดเลือก โซนเอเชีย รอบสอง

โถที่ 1 : อิหร่าน (21), ญี่ปุ่น (26), เกาหลีใต้ (37), ออสเตรเลีย (41), กาตาร์(55), ยูเออี (67), ซาอุดิอาระเบีย (72), จีน (74)

โถที่ 2 : อิรัก (76), ซีเรีย (83), อุซเบกิสถาน (85), เลบานอน (86), โอมาน (86), คีร์กิซถาน (95), จอร์แดน (97), เวียดนาม (98),

โถที่ 3 : ปาเลสไตน์ (99), อินเดีย (101), บาห์เรน (111), ไทย(114), ทาจิกิสถาน (120), เกาหลีเหนือ (121), ฟิลิปปินส์ (124), ไต้หวัน (125)

โถที่ 4 : เติร์กเมนิสถาน(136), เมียนมา(140), ฮ่องกง(141), เยเมน(146), อัฟกานิสถาน(149), มัลดีฟส์(151), คูเวต(156), อินโดนีเซีย(159)

โถที่ 5 : สิงคโปร์(160), เนปาล(161), มาเลเซีย(168), กัมพูชา(173), มองโกเลีย(187), บังคลาเทศ(188), กวม(193) , ศรีลังกา

“เอเอฟซี” จะมีพิธีจับสลากแบ่งสาย รอบคัดเลือก รอบที่ 2 ของศึกฟุตบอลโลก 2022 โซนเอเชีย และ เอเชียนคัพ 2023 ซึ่งจะจัดขึ้นที่กรุงโดฮา ประเทศกาตาร์ ในวันที่ 16-17 ก.ค. 2019 ตามลำดับ และการแข่งขันจะเริ่มตั้งแต่วันที่ 5 กันยายน 2019 ถึง 9 มิถุนายน 2020 พิธีจับสลาก จะจัดขึ้นที่กรุงโดฮา ประเทศกาตาร์ ในวันที่ 17 ก.ค. ที่จะถึงนี้ โดยใช้ระบบแข่งขันแบบพบกันหมด (เหย้า – เยือน) ในกลุ่ม ทั้งหมด 10  นัด และ จะเริ่มแข่งขันแมตช์แรกในวันที่  5 ก.ย. 2562 ไปจนถึง วันที่ 9 มิ.ย. 2563

โปรแกรม การแข่งขัน ฟุตบอลโลก รอบคัดเลือกโซนเอเชีย ไทย

กันยายน 2019

 

แฟนบอลชาวไทย สามารถติดตาม ถ่ายทอดสด จับสลากแบ่งสายศึกฟุตบอลโลก 2022 โซนเอเชีย รอบคัดเลือก รอบสอง ทีมชาติไทย ได้ที่นี่ อัพเดทล่าสุด ก่อนใคร แฟนบอลชาวไทยสามารถติดตามรับชมการถ่ายทอดสด อัพเดทผลการแข่งขันได้ที่นี่ ดูสด

กดถูกใจ/แชร์ รับชมถ่ายทอดสดฟรี

เข้าร่วม กลุ่มดูบอลสด ที่นี่

 

ฟุตบอลโลกรอบคัดเลือก โซนเอเชีย

15 ตุลาคม 2019

ไทย vs ยูเออี

 

ดูบอลสดที่นี่>> ดูสด  ดูสด  ดูสด 

กรุณารอสัญญาณ ถ่ายทอดสด


รายชื่อนักฟุตบอล ทีมชาติไทย 2019 อากิระ นิชิโนะ

รายชื่อ 33 นักเตะทีมชาติไทย

ผู้รักษาประตู

  • ศิวรักษ์ เทศสูงเนิน (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด)
  • กวินทร์ ธรรมสัจจานันท์ (โอเอช ลูเวิน)
  • ฉัตรชัย บุตรพรม (บีจี ปทุม ยูไนเต็ด)
  • อภิรักษ์ วรวงศ์ (สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด)
  • กรพัฒน์ นารีจันทร์ (ขอนแก่น เอฟซี)

กองหลัง

  • พรรษา เหมวิบูลย์ (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด)
  • อดิศร พรหมรักษ์ (เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด)
  • มานูเอล ทอม เบียร์ห (ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด)
  • ชินภัทร์ ลีเอาะ (สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด)
  • ศฤงคาร พรมสุภะ (เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด)
  • ธีราทร บุญมาทัน (โยโกฮามา เอฟ มารินอส)
  • นฤบดินทร์ วีรวัฒโนดม (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด)
  • ทริสตอง โด (ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด)
  • นิติพงษ์ เสลานนท์ (การท่าเรือ เอฟซี)
  • พัชรพล อินทนี (เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด)

กองกลาง

  • สารัช อยู่เย็น (เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด)
  • สรรวัชญ์ เดชมิตร (ทรูู แบงค็อก ยูไนเต็ด)
  • พิธิวัตต์ สุขจิตธรรมกุล (สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด)
  • ศิวกรณ์ เตียตระกูล (สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด)
  • พีรดนย์ ฉ่ำรัศมี (สมุทรปราการ ซิตี้)
  • รัตนากร ใหม่คามิ (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด)
  • ชนาธิป สรงกระสินธ์ (คอนซาโดเล ซัปโปโร่)
  • ศศลักษณ์ ไหประโคน (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด)
  • ฐิติพันธ์ พ่วงจันทร์ (โออิตะ ทรินิตะ)
  • สุภโชค สารชาติ (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด)
  • บดินทร์ ผาลา (การท่าเรือ เอฟซี)
  • เอกนิษฐ์ ปัญญา (สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด)
  • พิชา อุทรา (สมุทรปราการ ซิตี้)
  • เจริญศักดิ์ วงษ์กรณ์ (สมุทรปราการ ซิตี้)
  • อานนท์ อมรเลิศศักดิ์ (ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด)
  • ธนบูรณ์ เกษารัตน์ (การท่าเรือ เอฟซี)

กองหน้า

  • ศุภชัย ใจเด็ด (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด)
  • ชนานันท์ ป้อมบุบผา (ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด)

รออัพเดท 20 สิงหาคม

ลิ้งดูบอลออนไลน์ โดยมีวิธีดูบอลออนไลน์ ง่ายๆ เพียงเลือกกดลิงค์ดูบอลสดก็จะพาไปหน้าดูบอลคมชัด HD เพียงเท่านี้ท่านก็จะสามารถดูได้เลย ดูบอลผ่านเน็ตแล้ว หากลิงค์ไหนดูไม่ได้หรือกระตุกก็ให้ลองเปลี่ยนลิงค์ใหม่ดูครับ ในแต่ละคู่จะมีลิงค์ดูบอลให้เลือกดูมากมาย (ลิงค์บางคู่จะมาก่อนเวลาบอลเตะเล็กน้อย) โปรดคลิ๊กติดตาม facebook เพื่อไม่พลาดการแจ้งเวลา และช่องถ่ายทอดสด อัพเดทล่าสุด ดูสด